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RISALA YA WANAFUNZI CHUO CHA ARDHI MOROGORO KWA MGENI 

RASMI MAHAFALI YA 41 YA CHUO CHA ARDHI MOROGORO - TAREHE 

14/04/2023 

 

Mhe. Geofrey Mizengo Pinda (Mbunge), Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba 

na Maendeleo ya Makazi; 

 

Mhe. Fatuma Mwassa, Mkuu wa Mkoa wa Morogoro;  

Mhe. Profesa Kihanga, Mwenyekiti wa Bodi ya Chuo Cha Ardhi Morogoro; 

Bw. Seushi Mburi, Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya Chuo cha Ardhi Morogoro; 

Wajumbe wa Bodi ya Chuo cha Ardhi Morogoro;  

Wakuu na Watendaji wote wa Taasisi na Idara za Serikali mliopo hapa;  

Wajumbe wa Menejimenti ya Chuo cha Ardhi Morogoro; 

Ndugu Wanahabari kutoka Vyombo Mbalimbali Vya Habari; 

Wageni Waalikwa Wote, Mabibi na Mabwana. 

 

Habari za asubuhi!
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Ndugu mgeni rasmi; 

Awali ya yote tunapenda kutoa shukrani zetu za dhati kwa kufika kwako hapa chuoni 

kwetu CHUO CHA ARDHI MOROGORO, tunatambua kuwa umeacha shughuli zako 

nyingi za kiofisi na ukakubali kuchukua muda wako kuja kujumuika nasi katika 

shughuli ya kuwaaga ndugu zetu, kwa pamoja tunasema asante sana na Mwenyezi 

Mungu akubariki na awe pamoja nawe katika shughuli zako na karibu sana Chuo 

cha Ardhi Morogoro. 

Ndugu mgeni rasmi; 

Lengo la risala hili ni kukujulisha kuhusu mfanikio, changamoto, maoni na 

mapendekezo katika kuboresha hali ya kitaaluma na maisha mengine nje ya 

taaluma chuoni hapa. 

Ndugu mgeni rasmi; 

Tunalo tatizo katika chuo chetu la uhaba wa vitendea kazi kwa ajili ya masomo yetu, 

tunao ukosefu wa maktaba (library) kwa ajiri ya kutunzia vitabu na kujisomea, hali 

hiyo ya ukosefu wa maktaba imepelekea uongozi [management] wa chuo kubadili 

chumba kilichokuwa ofisi ndogo  kitumike kama maktaba, hivyo basi hali hiyo 

inatupa wakati mgumu wa kujisomea kwani tunakosa vitabu vya kutosha na nafasi 

ya kutosha. 

Tunao upungufu wa vifaa vya kujifunzia vinanvyorandana na taaluma zetu, kwani 

vilivyopo ni vichache na kwa taaluma ya mipango miji havipo kabisa. Kwa mfano 

meza na vifaa vya kuchorea, GNSS Receivers, Total stations, Handheld GPS ili 

tupate elimu inayoendana na wakati. 

Tunao upungufu wa vimbweta vya kujisomea kwenye mazingira ya chuo kwani 

vilivyopo havitoshi hivyo wanafunzi kufanya majadiliano ya kimasomo (Group 

Discussion) kwenye mazingira magumu. 

Tunayo changamoto ya chumba cha kompyuta (computer lab) kwani chumba 

kilichopo ni kidogo na chenye kompyuta chache na pia zilizopo zimeharibika na idadi 

ya wanafunzi imeongezeka ukilinganisha na miaka mingine iliyopita. 

Tunayo changamoto ya madarasa, kwani madarasa tuliyonayo ni machache na 

kupelekea mwingiliono wa vipindi vya masomo na kukosa  nafasi ya kusoma vipindi 

hivyo, kwa sababu ya uchache wa madarasa. 

 

Ndugu mgeni rasmi; 

Kwa ujumla, miundombinu ya chuo hiki ni ya zamani pia imechakaa na inapelekea 

upatikanaji duni wa huduma kama vile maji, mifumo mibovu ya umeme pamoja na 

ukosefu wa uzio kulizunguka eneo la chuo, Tunaomba kupitia wizara yako kufanya 

utatuzi juu ya changamoto kama zilivyo elezwa katika risala hii. 

 

MAPENDEKEZO: 
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Ndugu mgeni rasmi; Tunayo mapendekezo yafuatayo; 

• Tunaomba kupata jengo la maktaba na kuongezewa vitabu kwa ajili ya 

kujifunzia. 

• Tunaomba kurekebishiwa jengo la kompyuta na kuongezewa idadi ya 

kompyuta. 

• Tunaomba kuongezewa vifaa vya kisasa kama GNSS Receivers, 

HANDHELD GPS, MEZA ZA KUCHOREA na vifaa vingine vya mipango miji 

na vijiji ili tupate elimu inayoendana na wakati. 

• Tunaomba kuboreshewa na kuongezewa mabweni, madarasa pamoja na 

darasa maalumu la kuchorea (studio) kwa ajili ya wanafunzi wa kozi ya 

mipango miji na vijiji. 

• Kupitia wizara yako Tunaomba wahitimu wanaomaliza masomo yao kupata 

ajira ya moja kwa moja kupitia TAMISEMI kama taaluma nyingine mfano Afya 

na elimu. 

 

HITIMISHO: 

Ndugu mgeni rasmi;  

Tunakutakia kila la kheri katika kazi za ujenzi wa taifa na tunaamini matatizo tuliyo 

wasilisha kwako, katika risala hii yatapatiwa ufumbuzi wa kudumu. Nasi kwa pamoja 

tunakushukuru sana kwa kuweza kuonesha moyo wa kujali, upendo na kuweza 

kufika hapa chuoni kwetu Tunaomba usisite kututembelea mara kwa mara kujua 

maendeleo ya chuo chetu tukiwa kama sehemu ya familia  ya wizara yako pindi 

unapopata nafasi, Mwenyezi Mungu awe pamoja nawe. 

Risala hii imeandaliwa na rais wa Serikali ya wanafunzi [ARISO]  Chuo cha Ardhi 

Morogoro - Ndg. CHACHA SAMWEL MARWA. 

 

                          .................AHSANTE SANA.....................   


